เว็บบอร์ด งิ้ว.คอม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า)

หน้า 1 จาก 5 1, 2, 3, 4, 5  Next

Go down

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) Empty อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า)

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 8:54 pm

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) Biaoqing002
เมาท์ต่อได้เลยอั๊บๆๆ
ว่าแต่ว่า....ถึงไหนแร้ว....น๊า???

ผู้ตั้ง : อาหมวย(เจ้าถิ่น) (Adminอยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) Ic_admin02)
วันที่ตั้ง : 21 March 2008 23:43:46

????????
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) Empty Re: อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า)

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:03 pm

ยินดีที่ได้รู้จักกั๊บป๋ม (น้องนัทส เม้นท์ 1)
ชอบดูงิ้วอะป่าวกั๊บ
เมื่อวานซืนผมเพิ่งไปทัวร์โรงงิ้วกับคุณเจ้าถิ่นโรงงิ้วมา
หนุกมัก..มัก...
ถ้ามีโอกาสอีก คราวหน้าน้องนัทสไปด้วยกันสิกั๊ป
ได้มีโอกาสถ่ายรูปกันเป็นหนุกหนาน
พี่ๆ ที่โงงิ้วน่ารักทุกคนเลยกั๊ป
ติดใจขนาดคิดจะตั้งแฟนคลับงิ้วซิงตงซะแล้ว
งานนี้ต้องปรีกษาคุณเจ้าถิ่นก่อน

ผู้ตั้ง : OTT
วันที่ตั้ง : 24 March 2008 00:14:10

????????
ผู้มาเยือน

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) Empty Re: อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า)

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:04 pm

หุหุหุต้นขอเเจมด้วยด้ายมั้ยคับ

ผู้ตั้ง : ต้น
วันที่ตั้ง : 24 March 2008 17:55:16

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:06 pm

Hillo ! ตามมารายงานตัวห้องนี้แล้ว แต่ยังไม่มีอะไรมา update ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ผู้ตั้ง : tato
วันที่ตั้ง : 24 March 2008 18:14:34

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:07 pm

น้องนัท เอี๊ยซีนึ่ง ของตั้งชอหุย ใช่ไหมครับ มี 2 เวอร์ชั่น
เวอร์ชั่น ที่ 2 Life in Bangkok แสดงที่เฉลิมกรุง กรุงเทพครับ

วันที่ตั้ง : 25 March 2008 12:04:20

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:08 pm

ของตั้งชอหุยซื้อไว้เกือบทุกชุดเลยครับ ชอบดูเพราะการแต่งหน้า แต่งตัวคล้ายงิ้วเมืองไทย
แต่พักหลังไม่ค่อยได้ดูเพราะ ส่วนมากนักแสดงจะหน้าเดิมๆเริ่มจำเจ และอีกอย่าง ตั้งชอหุยก็อายุมากแล้ว
เริ่มพอมาเล่นเป็นพระเอกวัยรุ่นมันดูขัดๆ ยังไงก็ไม่รู้
ปัจจุบันจะเน้นดูคณะงิ้วเมืองไทยที่แสดงตามที่ต่างๆ ที่มีคนดูมากๆ
เช่น บริเวณโซนแถวเยาวราช หรือที่แข่งกัน แล้วก็ถ่าย vcd ไว้ แล้วมาเปิดดูที่บ้าน
เราอยู่แถว รพ.ลาดพร้าว ถ้าสนใจจริงๆ copy ไปดูได้นะ

วันที่ตั้ง : 27 March 2008 12:55:46

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:09 pm

คนไหนอาหม่วย คนไหนอาหมวย เอ๋ย ยังปิ๊ง ๆ อยู่เลยนะ

แผ่น DVD ตั้งชอหุยอำลาวงการ น่าสนใจจังเลย อยากได้ ...อยากได้ ... แง..แง.. ถ้าไม่ได้ไม่ยอมด้วยนะ

วัดไร่ขิงเห็นเขาว่ากันว่าไปขึ้นรถตู้ที่ ปิ่นเกล้า แต่ไม่เฟริมนะ แล้วหมดกี่ทุ่มก็ไม่รู้
แต่ถ้าไปทางสามพราน อ้อมหน่อย แต่ มีรถเมล์วิ่ง แล้วต่อ รถสองแถวเข้างานวัด น่าจะมีถึงดึก
ที่ผ่านมาขับรถไปเอง ก็เลยไม่เชี่ยวชาญสักเท่าไร
ถ้าไม่ติดที่ว่า มีอาม้า อาป๊า อาโกว (แถมอาโกวยังชอบไปชวนเพื่อนอาโกวมาอีก) มันก็จะล้นออกจากรถแล้ว
ก็อยากจะนัดชวนเพื่อนๆ ไปด้วยกันน่ะ ต้องขออภัยจริงๆ
แล้วก็ไปได้เฉพาะวันอาทิตย์เท่านั้น เพราะว่าต้องทำงานถ้าบอกว่าลาไปดูงิ้ว
สงสัยจะต้องไปหัดรำ ฝึกทวน แล้วก็ร้องงิ้ว แล้วขอประจำคณะแน่แน่เลย
ร้องก็ไม่เก่ง รำก็ไม่เป็น สงสัย ต้องเป็นทหาร หรือไม่ก็คนจูงม้าแน่แน่เลย

อยากจะเล่านิดนึง เรื่องมีอยู่ว่า
ตอนไปดูงิ้วที่พระพุทธบาท แต่ละคณะจะอยู่ที่ต่าง ๆ บางที่ก็อยู่ไกลออกไปแบบว่าเดินไม่ไหวก็ต้องขับรถไป
แล้วอาโกว ก็มีน้ำใจแบบว่าที่สุด...ของที่สุด ชวนคนค้นหน้าคุ้นตา ที่เป็นแฟนพันธ์แท้งิ้ว แบบไปที่ไหนก็ต้องเจอ
ว่า "เดี๋ยวไปดูตรงโน้นกัน ไปดูตรงนี้กัน" แต่อาโกวลืมไปว่า รถเก๋งนั่งได้ 7 คน แบบหุ่นปกติน่ะ แต่ลองนึกถึงหุ่นบรรดาอาซิ่มดูสิ
ไม่ธรรมดากันทั้งนั้น มากันรวม 9 คน แล้วจะคัดใครออกดีล่ะ คนแรก ก็ต้องเป็นอาโกวนั่นแหละ(ให้นั่งรถสองแถวไปไง)
เป็นการทำโทษที่ไม่วางแผนก่อนเดินทาง อิ..อิ..

วันที่ตั้ง : 27 March 2008 18:49:24

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:10 pm

น่าเสียจัยเป็นยิ่งนัก...ทำไมข้าน้อยถึงได้อาภัพอย่างนี้
ไม่มีผู้คนใดๆมาชักชวนข้าฯ บ้างเลย...น้อยใจจริง ฮือๆๆ
ถ้าอาหมวยเค้าไม่ไปตามที่ 5 ข้าฯ คงคิดว่าพวกท่านคงทิ้งข้าแล้ว
น้องนัทสึ...พี่ก็ได้ดู เอี้ยซี่นึ่งเหมือนกัน เวอร์ฯ ที่มาแสดงเมืองไทยครับ
อ้อที่บ้านมีเคเบิ้ลฯ ก็มีเรื่องนี้เหมือนกัน แต่พี่ว่าเค้าแสดงดีกว่านะ งิ้วก็เป็นงิ้วแต้จิ๋วแล่ะ ก็วนไปเรื่อยๆเรื่องโน้นเรื่องนี้
อ้ออีกอย่างเคยเปิดเจอมีงิ้วสากลด้วยนะขอบอก
ปุเรี่ยวหนึ่งไปทัวร์งิ้วไม่ชวนกันบ้างเลย...น้อยใจอีกแล้ว ฮือ อือ

ผู้ตั้ง : อาร์ตี้
วันที่ตั้ง : 28 March 2008 07:31:08

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:10 pm

ถึงคุณตาโต...ถ้าดร้าฟให้เผื่อด้วยดิ อยากดูอยากดูครับ

วันที่ตั้ง : 28 March 2008 07:33:28

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:11 pm

พยายามอยู่หลายเพลา ก้หาประสกความสำเล็กไม่
เลยอคเอารูปสวยๆ มาฝาเกเพื่อนๆ เลย
น่าเศร้าใจยิ่งนัก ท่านเจ้าถิ่นขา......ช่วยอาเฮียล่วย

ไม่เป็งไร เปี่ยนเรื่องดีฝ่า
ถึงช่วงโปรยลูกยอกันแล้ว
แหมฮี้เกี้ยกิตติมศักดิ์ น่ารักทั้งอาหมวย และอาม่วย
ฝากชมน้องสาวคุณเจ้าถิ่นด้วยน้ะก๊าปป
คนอะไรไม่รู้แต่งอะไรก้สวย
ยิ่งทำให้เสียดายว่าไม่มีโอกาสได้ชมฝีมือการแสดงด้วย
คงประทับใจน่าดู

นึกแล้วทำให้อาเฮียรูสึกอยากขอแจมขึ้นมาล่วยคง
คิดสนุกๆ..น้ะคับ
ถ้าเผื่อชักฃชวนพวกเราในก๊วนมารวมตัวกันฝึกหัดป่วงเซียง
แล้วไปรับจ๊อบกับเถ้าแก่ซิงตง
เอาแบบเล่นพอขำขำ
ไม่คิดสตางค์ แต่ยอมเสียสตางค์ค่าเช่าชุดและค่าสอน
ก็น่าจะเป็นประสบการณ์ชีวิตที่ดีน้ะครับ
ล้อเล่นน้ะครับ
เดี๋ยวเพื่อนๆ จะหาว่าเฮียเพ้อเจ้อไปมใหญ่

วันที่ตั้ง : 28 March 2008 14:19:40

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:11 pm

คุณอาร์ตี้ (เม้นท์14-15)ครับ
ขอส่งเทียบเชิญมาดูงิ้วกันน้ะครับที่ปากเกร็ด
งานนีร้รอคุรเจ้าถิ่นcomfirmวันที่แน่นอนอีกทีหนึ่ง
คุณตาโตด้วยน้ะครับ
ถ้าได้รวมก๊วนคงหนุกหนานน่าดู
อ้อ......
ยินดีต้อนรับคุณไร้นาม(เม้นท์ 13)ล่วย
ชมรวมนี้รวมพลคนชอบดูงิ้วกับป๋ม
ว่างๆ ก็นัดกันไปดูงิ้ว โดยเฉพาะงิ้วแต้จิ๋วน้ะครับ
คุณไร้นามชอบดูงิ้วไหมครับ

วันที่ตั้ง : 28 March 2008 16:22:25

????????
ผู้มาเยือน

ฮ่อๆๆอาเฮียโอ๊ต แล้วปากเกร็ดตรงหน่ายอะ
ไปจากบ้านไม่ค่อยไกลเท่าใดนัก ถ้ามีต้องแจ้งล่วงหน้านะ
เพราะข้าน้อยทำงานไม่เป็นเวลา ขออาเฮียจงบอก เดือนหน้าวันใด
แล้วอยู่ตรงไหนของปากเกร็ด สถานนี่ช่างกว้างใหญ่ยิ่งนัก อาจหาลำบากจิงแท้
ข้าน้อยใคร่อยากรู้ เผื่อไปได้ก็จะได้ไปด้วยกันเป็นก๊วนและหมู่เหล่า ฮ้อๆๆ
สวัสดีครับ

วันที่ตั้ง : 28 March 2008 17:02:44

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:12 pm

แผ่น DVD ตั้งชอหุยอำลาวงการ สำมะเร็ดเยี้ยว นัดมิตติ้งอย่างเรียว อ๋าย...ย เฉ่งๆๆ

"วัดไร่ขิงเห็นเขาว่ากันว่าไปขึ้นรถตู้ที่ ปิ่นเกล้า แต่ไม่เฟริมนะ แล้วหมดกี่ทุ่มก็ไม่รู้"
อ้อ!! จิงๆด้วย หาแต่ทางไป ลืมเวลากลับเลย จำได้ว่า ส่วนใหญ่รถตู้จะหมดตอนทุ่ม 1 อ่ะ
ทำไงดีน๊า.... ติ๊กตอก

ปิ๊ง.!! คิดออกแต่...ตอนนั่งรถไปดูงิ้วประชันที่มหาชัย 11 มิย.กะว่า ถ้าคนเยอะจะขอรถประจำคณะมารับ-ส่งซะเยย อิอิ

"สงสัยจะต้องไปหัดรำ ฝึกทวน แล้วก็ร้องงิ้ว แล้วขอประจำคณะแน่แน่เลย
ร้องก็ไม่เก่ง รำก็ไม่เป็น"สงสัย ต้องเป็นทหาร หรือไม่ก็คนจูงม้าแน่แน่เลย "
สงสัยเปงเผ่งอิ่วจูงม้าด้วยกัน หุหุ

"ตอนไปดูงิ้วที่พระพุทธบาท ......แล้วจะคัดใครออกดีล่ะ คนแรก ก็ต้องเป็นอาโกวนั่นแหละ(ให้นั่งรถสองแถวไปไง)
เป็นการทำโทษที่ไม่วางแผนก่อนเดินทาง อิ..อิ..."

แต่ก็ซึ้งน้ำใจอาโกวน๊า คุณตาโต

"..ไม่มีผู้คนใดๆมาชักชวนข้าฯ บ้างเลย...น้อยใจจริง ฮือๆๆ"
เสียใจไปใยท่านอาร์ตี้ ในเมื่อเราก็ได้เจอะเจอกันในที่นี้เรี้ยว

และถึงแม้ทัวร์งิ้วครั้งจะไม่ทัน...แต่กาลเวลายังอีกยาวไกลยิ่งนัก ต้องมีโอกาสได้เจอเปงแน่แท้ อ๋าย...เฉ่งๆๆ โชะ
ยังก่องท่านอาร์ตี้...ข้าฯวาสนาน้อย จึงวอนขอท่านอาร์ตี้นำงิ้วสากลมาให้ยลโฉมเปงบุญตา ตะหลุ่งตุ้งแช่!!

" อาเจ๊หายไปนานเลยนะคับ คิดว่าลืมพวกเรากันแล้วซะอีก"
อาเจ๊มิได้หายไปไหน แต่คอมฯอาเจ๊ได้ลาจากเจ๊ไปเรียบร้อยแร้ว
และจากนี้ต่อไป อาจจะไม่ค่อยมีโอกาสได้มาเมาท์หน้าโรง
วาน..เผ่งอิ่วทั้ง 5 ท่าน ช่วยต้อนรับน้องๆเพื่อนๆหน้าใหม่ๆด้วยนะคะ

คณะงิ้วมังกรทอง ชอบตุ๊กตาหมูหน้าโรงมักมากเลย แสดงเสร็จแร้วแจกไหมคับ อิอิ คุณน้องนัท

"น่าเศร้าใจยิ่งนัก ท่านเจ้าถิ่นขา......ช่วยอาเฮียล่วย"
ลงรูปเหรอคุณโอ๊ต สงสัยรูปจะใหญ่เกิน ต้องลดขนาดลงก็โอค่ะ

รูป อาหม่วยเขาน่ารักค่ะ แต่ส่วนคำชมของอาหมวย ต้องขอน้อมรับอย่างเกรงใจ เพราะมิกล้าๆๆๆ จิงๆๆ หุหุ

ถ้าเผื่อชักฃชวนพวกเราในก๊วนมารวมตัวกันฝึกหัดป่วงเซียง
ไม่คิดสตางค์ แต่ยอมเสียสตางค์ค่าเช่าชุดและค่าสอน
ก็น่าจะเป็นประสบการณ์ชีวิตที่ดีน้ะครับ
ฟามคิดนี้ ต้องถามน้องนัทสึ อาหมวยเตี๊ยมไว้เลี้ยว เห็นว่า อยากใส่ชุดเต็มยศถ่ายรูป
เลยเตี๊ยมว่า ทำยังไงให้คุ้มเงินค่าบริการเช่าชุด อิอิ
มีหวังๆๆ คุณโอ๊ต รับรอง!!!

"ปากเกร็ด" ต้องรอผลอีก 8 วันถึงจะให้คำตอบที่แน่นอนได้อ่ะคุณอาร์ตี้ น่าจะหลังสงกรานต์

แต่ช้าก่อน คุณโอ๊ตกะคุณน้องต้น 7 เม.ย. ท้วร์เยาวราช สัมผัสเบื้องหลังการทำหุ่นจีน(ฮก ลก ซิ่ว)กันไหมคะ
ปล.ถ้าอาหมวยมิได้เข้ามาตอบ รบกวนคุณโอ๊ต กะคุณนอ้งต้นโทรให้คำตอบด้วยนะคะ อิอิ

ผู้ตั้ง : อาหมวย
วันที่ตั้ง : 28 March 2008 20:21:50

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:12 pm

ข้าเสียใจด้วยนะอาหมวย เป็นงิ้วเคเบิ้ล อั๊วก็ตื่นสาย ดูไปได้นิดเดียวอีก็จบเสียแล้ว ดันเปนฉากอวสานอีกต่างหาก
พอเปิดอีกวันก็กลับเป็นงิ้วประวัติศาสตร์อีกแล้ว ข้าน้อยจนด้วยเกล้า
ตอนนั้นนานมาก คณะฮังจิว...ก็เคยเล่น..ข้าฯ ยังเคยไปเช่าเป็นวิดีโอมาดูนะ
ถ้าใครมีน่าจะแปลงเป็นซีดีแล้วแบ่งกันดูก็จะดีเป็นแน่แท้ ตลุ้งตุ้งแช่

วันที่ตั้ง : 29 March 2008 02:39:45

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:13 pm

เม้นท์ 13
ต้องถามว่า " เล่อสีฮ่อนั้ง ป้อเมี๊ย..เจี๋ยไหล่ ? " ใช่ไหม ถึงจะได้รู้ว่าท่านเป็นใครกันแน่

วันที่ตั้ง : 29 March 2008 14:16:31

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:13 pm

โหย....555 ( ขำอย่างโอวหมิ่ง) ซ่อมคอมได้เรี้ยว แต่ไม่รู้จะป่วยอีกเมื่อไหร่

คุณอาร์ตี้
: งิ้วสากลที่ ทิเซี้ยเจ๊กเล่นอ่ะ (มีรูปอยุ่หน้าโรง) เขาไรท์ให้เรี้ยวรอเจออย่างเดียวเอง
คุณนอ้งนัทสึ
:รูปมังกรทองเจ๋งอ่ะ ฝีมือฉกาจ!!

จิงด้วยคุณตาโต...แต่หายตัวไปไหนแร้วไม่รู้ อิอิ

วันที่ตั้ง : 31 March 2008 00:14:24

????????
ผู้มาเยือน

กำเสี่ยอาหมวย (ไม่เอาขำอย่างนั้นน่ากลัวง่ะ) แล้วถ้าได้วันแน่นอนของงิ้วปากเกร็ดอย่าลืมเฟิร์มนะฮา....อั้วจะรอและรอ...

ข้าน้อยฯ ทำงานไม่ค่อยเป็นเวลา บางวันข้าฯ ต้องเข้าเวรอยู่กลางคืนเดี๋ยวจะคาดกันฮ่า...

วันที่ตั้ง : 31 March 2008 02:28:01

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:14 pm

ช่วงนี้ทำไมโรงงิ้วเงียบเหงาจัง ไม่มีใครมา ต๊าอ่วย (เมาท์) กันเลยนะ
หรือไปฝึกร้อง ฝึกรำบ่วงเซียงกันอยู่หรือเปล่านะ

" เตียเตีย ป๋อชีง หม่วยหม่วย ตี่ตี๊ ลื้อต่อตี่ก่อ "

วันที่ตั้ง : 02 April 2008 20:55:42

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:14 pm

ซี้อ๋า...ลื้อต่อตี้ก่อ...แหม่ๆไล้...โอ๊ย...

วันที่ตั้ง : 03 April 2008 07:54:07

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:15 pm

อิอิ...ยังมิไปไหนไกล มาแจ้งข่าวก่อง

24-26 เม.ย. เล่นปากเกร็ด

26-28 เม.ย. เล่นนครชัยศรี

แต่วันเสาร์ที่ 26 เม.ย แยกโรง

อาหมวยก็เลยแหย่ๆแม่ว่า : ให้คุณโอ๊ตกะเพื่อนๆป่วงเซียงด้วยไหม
(ตามโครงการที่คุณโอ๊ตวาดไว้ใน เมนท์ที่ 21 หุหุ)

แม่บอกว่า : เอาสิ ถ้ารำได้ คงต้องมีคนนำก่อน คละๆกันไป
อาหมวยเลยเหนอต่อว่า : งั้นต้องเกี่ยหี่ที่ปากเกร็ดก่อน อิอิ

ยังไงแร้ว
คุณโอ๊ต คุณอาร์ตี้ คุณตาโต คุณน้องนัทสึ น้องต้น
ช่วยเมนท์ลงวัน ที่สะดวก ที่จะไป หรือไม่ไป ให้อาหมวยด้วยนะคะ
จะได้หาวันไป ที่จะได้เจอกันจำนวนคนเยอะที่สุด

(งานนี้ไม่พลาดเอา CD อำลาวงการตั้งชอหุยไปฝากแน่นอน)

และถ้าป่วงเซียง คงต้องนัดเวลาที่เร็วหน่อยจะได้ ให้แม่ซ้อมอีกที และแต่งหน้าด้วยค่ะ

ฝากเพื่อนเมนท์ด้วยนะคะ เพราะคงไม่ได้แวะมาโรงงิ้วซะหลายวัน
(จะรอคำตอบจากทุกคนนะคะ)

วันที่ตั้ง : 03 April 2008 12:17:56

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:15 pm

อาหมวยอ๋า...อั๊วกำเสียลื้ออ่ะ..

25 ห่อ ไอ่จิกหยิกเตี่ย 24, 26 แม้ต้อกังเชี้ยงจ่อกัง

ว่าง25ครับอาหมวย แล้วนัดยังงัยก็วานบอกนะครับ

วันที่ตั้ง : 03 April 2008 13:57:15

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:16 pm

โจ่ยเสี่ยน่ะ อาหมวย
อั๊วว่างวังที่ 24, 25 เหมือนกัง
(แต้จิ่วก็ไม่ค่อยแข็งแรง ไม่ว่ากันน้ะกร้าป))
ช่วงสงกรานต์จะโทรไปถามสถานที่อีกครั้ง

ส่วนเรื่องวีดีโอไม่มีปัญหา
ผมพร้อมที่จะขนกลับมาได้ครับ
เพราะติดต่อร้านDVDไว้แล้ว เขาให้ราคาพิเศษล่วย
อาหมวยไม่ต้องห่วง อาเฮียจาดให้...กั๋ปป๋ม

อาเฮีย อาตี๋ อาหมวยคื่อโถ่ยฮี่ ล่วยกังน้ะ
โอ๊ย..ยิ่งเขียน....ยิ่งงง....

วันที่ตั้ง : 03 April 2008 22:16:26

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:16 pm

ในเม้นท์ 34 "......วันเสาร์ที่ 26 เม.ย. แยกโรง"
หมายความว่าอะไรครับ
อาหมวยช่วยอธิบายหน่อยเด้อ!!

วันที่ตั้ง : 03 April 2008 22:39:26

????????
ผู้มาเยือน

เสียดายจัง...น้องนัทสึ
ที่ต้องห่างหายจรลาไปเป็นเพราะหน้าที่อันแน่แท้......
น่าเลื่อมใสจริงๆ
ว่างๆ แวะมาเม้นท์กันบ่อยๆ นะครับ
อาเฮีย อาเจ้ อาหมวย คงคิดถึงน้องนัทสึแน่ๆ กั๊ป

ยินดีต้อนรับคุณเอเล่าบ้วนนี้ชุนครับ
ดีใจจังที่ได้รู้จักคนในวงการ
ว่างๆ คงได้มีโอกาสไปแวะเยี่ยมเยียนที่คณะงิ้วนะครับ

ช่วงนี้คณะเล่าบ้วนนี้ชุน และคุณเอมีคิวแสดงที่ไหนหรือเปล่าครับ
ส่วนพวกเราในก๊วนมีนัดจะไปเยี่ยมเยือนโรงงิ้วซิงตงเจียสุง
มีคิวเล่นที่ปากเกร็ดวันที่ 25 เม.ย. นี้
คุณอาหมวยแสนสวยของพวกเราเป็นเจ้าภาพครับ
คุณเอสนใจหรือเปล่า ไปล่วยกังมั๊ยครับ

วันที่ตั้ง : 04 April 2008 21:26:05

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:17 pm

สวัสดีคุณเอ คณะเล่าบ้วนนี้ชุนนี้
มาเล่นตรงตลาดนนท์ ทุกปีง่ะครับ ไม่ทราบคณะเดียวกันหรือเปล่า
เพราะเห็นว่าอาหมวยเค้าบอกมี 3คณะแน่ แล้วคณะนี้เล่นที่โรงเจตลาดน้อยด้วย
9 คืนน่ะ ใช่อะเป่าครับ คณะนี้เล่นตลาดนนท์มาหลายสิบปี
ตั้งแต่ผมยังเด็กอยุ่เลย...จำได้ เปลี่ยนนางเอกต้องหลายคนแล้วนะคณะนี้
เมื่อต้นปีที่มาเล่นสงสัยนางเอกใหม่แน่เลย ไม่เคยเห็นครับ
เธอยังเล่นไม่ค่อยเก่งนะ หรือว่าเธอยังใหม่อยู่กับคณะนี้ ถามว่าสวยไหม
สวยนะ ผมชอบคนเก่านะสวยดี แล้วเสียงดีด้วย
(เมื่อปลายปีที่แล้วยังมาเล่นอยู่เลย ตัวเล็กๆปลายแหลมๆหน่อยนะ)
คนนั้นนะเสียงดี แล้วเล่นเก่งด้วย
อ้ออีกคนที่ขอบคืนคนที่ขอบเล่นเป็นมเสีฝ่ายซ้ายนะ เล่นเก่งมาก
แอ๊คติ่งสุดฤทธิ์ง่ะ (ถ้าใข่น่ะครับที่มาเล่นตลาดนนท์ ปีละ 2 ครั้ง ต้นปี
และปลายปี) ถ้าไม่ใช่ขอโทษครับผม

วันที่ตั้ง : 05 April 2008 11:21:56

????????
ผู้มาเยือน

หน้า 1 จาก 5 1, 2, 3, 4, 5  Next

ขึ้นไปข้างบน