เว็บบอร์ด งิ้ว.คอม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า)

หน้า 2 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Go down

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) - Page 2 Empty Re: อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า)

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:17 pm

โรงงิ้วปิดไปสองสามวัน คิดถึงเพื่อนๆ จัง
นั่งอ่านเม้นท์ของเพื่อนๆ เพลินเลยครับ
ขอชมเชยคุณอาร์ตี้นะครับ ว่าเป็นคองิ้วจริง ๆ
ส่วนคุณเอคงไม่ต้องพูดถึง ต้องขอคารวะ
ถ้าได้เจอกันคงต้องขอความรู้อีกเยอะเลยครับ

ตกลงเรามีนัดกันวันที่ 25 นี้ทมี่ปากเกร็ดนะครับ
ชวนเพื่อนๆ ทุกคนเลยนะครับ
คงได้คุยกันน้ำไหลไฟดับแน่ๆ
อาหมวยของเราอยู่ไหนเอ่ย
เตรียมสถานที่ได้เลยครับ
งานนี้งานช้างแน่ๆ
(เดี๋ยวจะจูงช้างแถวสีลมไปดูงิ้วด้วย..หุ หุ หุ)
คงต้องนัดหมายสถานที่และเวลากันอีกทีนะครับ

ผู้ตั้ง : OTT
วันที่ตั้ง : 09 April 2008 13:22:09

????????
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) - Page 2 Empty Re: อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า)

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:18 pm

งิ้วปากเกร็ด เลื่อนเป็นวันที่ 25-26 เม.ย.51
งิ้วนครชัยศรี เริ่ม 27 เม.ย.51 ค่ะ

ตั้ง : อาหมวย
วันที่ตั้ง : 25 April 2008 00:30:12

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:18 pm

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ผู้หลงใหลในงิ้ว (ชอบดู+อยากเล่น ศิลปของบรรพบุรุษเรา)
ถ้ามีเวลาจะเข้ามาติดตามข่าวสาร และเป็นกำลังใจให้เจ้าของคณะงิ้วนะคับ
(ได้รับการแนะนำจากคุณ arty เพื่อน love คับ มีคะแนนให้คุณ arty หรือเปล่าคับ ในฐานะสมาชิกแนะนำสมาชิกใหม่)

ผู้ตั้ง : biggy
วันที่ตั้ง : 23 June 2008 09:07:22

????????
ผู้มาเยือน

ยินดีต้อนรับพี่บิ๊กครับ

ผู้ตั้ง : แตง
วันที่ตั้ง : 24 June 2008 01:04:55

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:19 pm

เบื้องหลัง งิ้วโบราณ (รึป่าว?)

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) - Page 2 7192chinese%20opera-33

ภาพโดย http://shy4meejeow.multiply.com/photos/album/78/_chinese_opera_?&replies_read=113&album=78&view:replies=threaded&page_start=100#9

ผู้ตั้ง : อาหมวย
วันที่ตั้ง : 26 June 2008 21:03:30

แก้ไขล่าสุดโดย mpties เมื่อ 16/3/2009, 9:23 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:21 pm

ภาพถ่ายในเม้นท์ที่ 46
ยิ่งดูยิ่งขลังน้ะ....ชอบจริงๆ
ข้าผู้น้อยขอคารวะ องค์ชาย 4
นับถือ...... นับถือ.......

วันที่ตั้ง : 28 June 2008 10:42:16

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:24 pm

(ขอนุญาติโพสใหม่ค่ะ)
ทักทายกันก่อน
ข้าน้อยมิกล้าๆ ท่านเสนาบดีโอ๊ต มิได้ถ่ายเอง อิอิ
เหอ..ๆๆ ไม่ได้ทักทาย เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านอื่นๆเลย ข้าน้อยยอมรับโทษ
ดีค่า...พี่อาร์ท พี่โอ๊ต พี่(ตา)โต น้องต้น น้องแตง น้องนอธ น้องนัท พิ่จิว น้องเจ น้องเอ และน้องเฟริส
และยินดีต้อนรับ น้องใหม่ เอ๊ะ... พี่ใหม่ พี่บิ๊กกี้ ค่า..แฉ่งๆๆ
ถ้าหากขาดตกชื่อ สหายผู้ใด ข้าน้อยต้องขออภัยด้วย (เอ...หรือจะทำเป็น ห้องรายชื่อสมาชิก ดี อิอิ)”

Meeting Fanclub tisa opera # 1
เกริ่นถึงเมื่อครั้งนัดเจอพี่ๆ น้องๆ ที่เหลาโจ้ว-ตลาดพลู ( นานไปหน่อย โทษที –ผงกหัวงกๆ)
ยินดี และดีใจที่ได้รู้จัก พี่ๆน้องๆ พร้อมกับต้องขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง ที่เสียสละเวลามาช่วยที่โรงงิ้วค่ะ
(ขอบคุณค่ะๆ-ผงกหัวอีก อิอิ)
เสียดายที่น้องนัทไม่ได้ไป น้องนอธถึงช้าหน่อย และพี่บิ๊กกี้ยังไม่ปรากฎโฉม ไว้งิ้วแม่ อาอี๊ อาเจ้ กลับจากมาเล แล้ว
เรารวมพล 10 นางฟ้าชุดใหญ่ จัดสังสรรค์หน้าเวที เอ๊ะ! มิใช่สิ บนเวที หน้าโรงเลย อีกนะคะ >“หลินเลี้ยง”
(กับข้าวโรงงิ้ว หลินไม่เสียตังค์ อิอิ)

ขอทุกท่านได้รับการขอบคุณจากใจ Tisa
อย่างที่พี่โอ๊ตว่า ตอนนี้เวปงิ้วเรา ดูครึกครื้น และอบอุ่น
ทาง Tisa เรา แล้วรู้สึกเป็นเกียรติ ดีใจที่ได้รู้จัก พบเจอ และซึ้งในความมีน้ำใจของทุกๆท่าน ณ โอกาสนี้
(โอกาส ที่ชนะงานประชันที่มหาชัย ) จึงต้องประกาศคำขอขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไว้ที่นี้

ต้องขอคำขอบคุณ
-
พี่โอ๊ต ที่ช่วยเป็นประชาสัมพันธ์ โฆษณาชักชวนเพื่อนๆ ไปร่วมงานต่างๆไม่ขาดสาย
-
พี่อาร์ท
ที่ช่วยดูแล เทคแคร์น้องๆทั้งในบอร์ด และที่พบกัน ได้ไม่ขาดตกบกพร่อง
-
พี่ตาโต
ที่ช่วยให้ข้อมูล ข่าวสาร ตารางคิวงิ้ว รายละเอียด บรรยากาศหน้าโรงมาโดยตลอด
-
น้องแตง
ที่ช่วยตอบปัญหา ไขข้อข้องใจ ให้ถูกคำถามมีคำตอบ
-
น้องต้น
ส่ง VCD ป่วงเซียงมาให้ได้เกิดไอเดียประชัน และเป็นแรงเชียร์ แรงใจให้พี่ๆทุกๆคน มีกำลังทำงาน
-
น้องเฟริส
ที่นำผลงานเก่าๆดีๆ ที่หาชมได้ยากมาให้ได้แบ่งปัน
-
น้องนอธ
ที่ช่วยโพสกลอนเพราะ ๆพร้อมภาพประกอบ ให้ได้เห็นบรรยากาศได้หลายมุมมอง
-
น้องนัท พี่จิว น้องเจ น้องเอ
ที่ร่วมสมาคม เป็นสมาชิก ติดต่อ ติดตามข่าวสาร โดยไม่เบื่อกันซะก่อน อิอิ
- และ
พี่บิ๊กกี้ ที่แม้ยังไม่ปรากฎโฉม ในตอนแรก ก็ยังติดตามความเคลื่อนไหวของเวปเรามาตลอด (จิงป่าว?)
[size=9]คำถามจากเรื่องเล่า “[size=12]เอกชัย ท่านอยู่ที่ใด ???”
คืน
หนึ่งที่งิ้วเปิดการแสดงศาลเจ้าปูนเถ่ากงที่สี่พระยา มีอาอี๊คนนึง
ทักหลินว่า ลูกชาย ได้ติดต่อคนในเวปชวนให้มาดูงิ้ว
แต่แนะนำตัวลูกชายของอี๊ท่านนั้นว่าชื่อ เอกชัย ซึ่งหลินไม่คุ้นหู
จึงขอประกาศหา แฟนคลับท่านนี้ ว่าท่านคือผู้ใดในเวปได้โปรด แสดงตัวด้วย
หากมิมี แล้วถ้าท่านคือสมาชิกใหม่ ก็ขอได้โปรด แนะนำตัว เพื่อที่เพื่อนๆจะได้รู้จัก แล้วไปดูงิ้วล่วยกัน อ๋าย...ย

ควันหลงงิ้วประชัน
ต่อกันด้วยเรื่องของผลการตัดสินงิ้วประชันที่มหาชัย ให้เพื่อนๆติดตามสังเกตได้จาก
ธงแดง ประกาศผลการตัดสินของทั้ง 2 คณะ ซึ่งต่างก็นำขึ้นโชว์หน้าโรงตามสถานที่ต่างๆ ที่ทั้ง 2 คณะไปเปิดการแสดง
ผลคือ “ชนะเสมอกัน” จึงเป็นเหตุ ให้เกิดคำร่ำลือของแฟนคลับทั้ง 2 คณะว่า คณะของตนเป็นฝ่ายชนะ

แต่ไม่ว่า ผลการตัดสินจะเป็นอย่างไร การแข่งขัน ก็เพื่อให้เกิดความรู้รักสามัคคีในหมู่คณะ
พร้อมทั้ง ทำให้เกิดการพัฒนาฝีมือด้านการแสดงงิ้ว ซึ่งเป็นการอนุรักษ์ศิลปะด้านนี้ สืบต่อไปได้อย่างน่าตื่นตา ตื่นใจ
TISA ขอขอบคุณทางเถ่านั้ง ที่ช่วยดำรงศิลปะนี้ไว้ให้ลูกหลานสืบต่อไป ตะลุ่งตุ้งแช่....แช่ๆๆๆๆๆๆๆ

ประกาศ tisa.makewebez.com ได้เปลี่ยนชื่อแล้วเป็น www.ngiew.com
[/size]
[/size]
วันที่ตั้ง : 29 June 2008 22:26:06

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:26 pm

หวัดดีสมาชิกทุกท่าน
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาทักทาย เนื่องจากงานเข้ามากมาย
แต่วันนี้เข้ามาดูแล้วต้องบอกว่า เวปนี้มีการเปลี่ยนแปลงไปจิง ๆ
แต่เปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น
ดูมีชีวิตชีวา และคิดว่าในเร็ววันนี้จะต้องมีสมาชิกเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอน
ต้องบอกว่าผู้ดูแลเวปนี้ และ ผู้อยู่เบื้องหลังทุกท่านเป็นมืออาชีพจิง ๆ
ผู้น้อยขอคาราวะ
และต้องขอขอบคุณอาหมวย และ เพื่อน ๆ ทุกคน ที่ยังอุตส่าห์ไม่ลืมผู้น้อย
แม้จะเป็นแค่เสี้ยวเล็ก ๆ ของกลุ่ม
แต่จะคอยเป็นกำลังใจอันยิ่งใหญ่ให้นะคับ

ผู้ตั้ง : biggy
วันที่ตั้ง : 30 June 2008 08:16:53

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:28 pm

บ้านเรามีชื่อใหม่แล้ว

WWW.NGIEW.COM

อาเฮีย อาแจ้ อาตี๋ อาอี้ อาหมวย

มีความเห็นอย่างไรไหมครับ

น่าจะฉลองกันหน่ยอน้ะกั๊ป

วันที่ตั้ง : 30 June 2008 10:43:49

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:28 pm

congratulation ครับ

ผู้ตั้ง : first
วันที่ตั้ง : 01 July 2008 15:04:42

????????
ผู้มาเยือน

ดีคับทุกคน

ช่วงนี้โรงงิ้วเงียบเหงาพอสมควร เจ้าถิ่นไม่อยู่โรงงิ้วคับ เรามาทำการยึดอำนาจดีกว่ามั๊ยคับ

ผู้ตั้ง : น้องนัทสึ
วันที่ตั้ง : 04 July 2008 11:19:57

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:29 pm

คุยกันมันส์มากๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ~~~~~~~~~~~~~~~~~~

ผู้ตั้ง : เสน่ห์นางงิ้ว
วันที่ตั้ง : 05 July 2008 06:16:02

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:30 pm

อ่านบทความของอากงทิเซี้ยแล้ว
รู้สึกปิติบอกไม่ถูกจริงๆ.....

........ปลาบปลื้ม ชื่นชม กับผลงานที่ท่านสร้างไว้
ผมยังมีโอกาสได้ติดตามผลงานท่านอยู่หลายเรื่อง
ยังถือว่าเป็นบุญตาของผมจริงๆ

........ยกย่องกับความบุกบั่น เข้มแข็ง และตั้งใจจริง
ที่หาไม่ได้นักในคนรุ่นใหม่ โดยเฉพาะในปัจจุบัน
อ่านชีวิตท่านแล้วได้แง่คิดอะไรกับตัวเองมากมาย

.........และสุดท้าย รู้สึกดีใจกับอากงทิเซี้ยด้วย
เพราะอย่างน้อย ผมเชื่อว่า.....
เจตนารมย์ของอากง คงเป็นจริงได้ไม่ยากเย็นนัก
โดยเฉพาะเรื่องการอนุรักษ์และสืบทอดศิลปอันสูงค่าที่อากงรักเท่าชีวิต
เพราะ.................................
ทายาทของอากงทุกท่าน
ล้วนแต่เป็นคนบุกบั่น เข้มแข็ง และตั้งใจจริง
โดยเฉพาะความพร้อมที่จะร่วมมือร่วมใจกัน
กับการสืบทอดศิลปะแขนงนี้ให้คงมาตรฐานและสืบทอดต่อคนรุ่นต่อไป
ผมเชื่อมั่นครับ เพราะจากประสบการณ์และความใกล้ชิดที่ผ่านมา
ผมสัมผัสได้ถึงความเป็นศิลปินอย่างแรงกล้า
จากคุณแม่ คุณพ่อ อาอี้ (หลายคน) และ อากู่ (หลายคน)
และที่สำคัญ....................
จาก "อาหมวย" หัวเรือใหญ่ (ของพวกเราชาวแฟนคลับ ngiew.com ด้วย ฮิฮิ)
ผมขอเป็นกำลังใจให้เต็มที่เลยครับ
และถ้าพอจะเรียกใช้ให้เป็นประโยชน์อะไรได้บ้าง
ไม่ต้องลังเล บอกกันได้เลยนะครับ

ขอฝากตัวเป็นหลานห่างๆ ของอากง สักคนน้ะครับ

(ป.ล. เม้นท์เพลินไปหน่อย ลากเสียยาวเลย เพื่อนๆ คงไม่ว่ากันน้ะครับ
เป็นความรู้สึกจากใจจริงกัปป่ม)

ผู้ตั้ง : OTT ครับผม
วันที่ตั้ง : 08 July 2008 23:03:15

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:30 pm

ดีครับพี่ทุกคนพี่อารต์..พี่แตง..พี่หลิน...พี่โอ๊ต.และพี่ทุกคนที่เอยังไม่รู้จัก
เอก็พอทราบจากคนในคณะงิ้วเอว่าเบ๊ทิเซี้ยนั้นเป็นคนดังและมีความสามารถมากใรเรื่องการสดงงิ้ว
และเล่นบทดีๆๆหลายเรื่องโดยเฉาะตัว เหล่าเซ้งคนใน๕ระเอบอกว่าทาฃ่านเล่นเก่งมากๆๆ
แต่อย่างว่าเอเข้ามาเหยีบในวงการงิ้วได้ไม่ถึง5ปีเรื่องความรู้ความสามารถ
ของท่านเอยังน้อยนักแต่ถามว่าทุกคนในคณะเเอรู้จักไหมทุกคนตอบว่ารู้
จักเป็นอย่างดีเหล่าเซ็งหลายคนบางคนก็เอาอย่า..เบ๊ทิเซี้ยมาเป็นต้นแบบในการแสดง
..พอรู้ว่าวงการมีคนดีๆๆที่เก่งและมีความสารมรถเอก้ดีใจแต่เสียดายท่านจากไปแล้วเอเลยไม่ได้ติดตรมผลงานแต่ก็แปลกนักว่าทามไม
คนไทยเองที่มีเชื่อสายจีนนั้นคนเรามักไม่ค่อยนิยทชอบนิยมชทชอบคนแสดงจากจีนแดงทั้งๆที่
ความสามารถในการแสดงนั้นมันก็เท่าเทียมกันอยากไห้ทุกคนหันมารักพักพวกกันไม่
ใช่ว่าจีนแดงไม่ดีแต่การที่เราอยู่ในสังคมงิ้วอย่างเอ..เอพอรู้ว่าไรคือไร
อันไหน
คือเบื้องหน้า..และเบื้องหลังอย่างที่เขาว่ากันว่าคนในอยากออกคนนอกอยากเข้า
..นั่นอาทเป็นความคิดส่วนบุคคลของเอเอง..แต่สุดท้ายดีใจมากๆๆที่ ท่าน
เบ๊ทิเซี้ย..ก็ติดหนึ่งในอันดับต้นๆๆชองงิ้วที่เป็นคนไทยเชื้อสายจีนที่มีชื่อเสียงในวงงิ้วบ้านเรา...

ผู้ตั้ง : เอ..เหล่าบ่วงนี้ชุน
วันที่ตั้ง : 09 July 2008 00:57:14

????????
ผู้มาเยือน

หวัดดีครับ
อยากดูงิ้วเก่าๆของคณะไท้ตงจังเลย
มีทำเป็นแผ่น ซีดี บ้างไหมครับ
หาได้ที่ไหนบ้าง

ผู้ตั้ง : tato
วันที่ตั้ง : 09 July 2008 11:35:27

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:31 pm

สวัสดีทุกคนจ้า
แวะมาทักทายจ้ะ คิดถึงทุกคนมาก ไม่ค่อยได้เจอกันเลยเนอะ อิอิ
ไปก่อนนะ ไว้มาแอบดูใหม่
วิ้งๆๆๆๆๆ

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) - Page 2 850844imagepost-20080709-140318

ผู้ตั้ง : แตงน้อย
วันที่ตั้ง : 09 July 2008 14:03:18

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:31 pm

คิดถึงเพื่อนๆ จัง
แวะมาหน้าโรงงิ้ว ไม่เห็นใครเลย
เหงาจังครับ
.....................

วันที่ตั้ง : 13 July 2008 01:06:32

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:32 pm

ซาหวัดดีคะคับผมมีชื่อว่าๆเอครับจะมารายงานความ
เคลื่อนไหวงิ้วในกทมนี้ครับผมอีกประมาน6-7วันจะมีงิ้วที่โรงเลี้ยงเด็กที่
ใกล้ๆๆกับโรงพยบาลหัวเฉียวไม่ใช้หัวเสียวนะครับพี่อารต์
คณะงิ้วนั้นก็คืองิ้วที่ดังและมีราคาแพงที่สุดในโลกนั้นคือคณะงิ้ว ไช้ย่งฮงมาเล่นส่วน
วันเวลานั้นจะมาบอกอีกทีนะครับเดียวถามพี่ติ๊กไช้ย่งฮงไห้ครับ

ผู้ตั้ง : เอ
วันที่ตั้ง : 14 July 2008 00:33:13

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:34 pm

ต้องขอขอบคุณ ในความชื่นชม และปลาบปลื้มของพี่โอ๊ต
ตื้นตันที่ได้อ่านข้อความที่พี่โพสไว้ค่ะ ขอบคุณอย่างที่สุด
อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) - Page 2 Icon_20071122080551 และยินดีต้อนรับร่วมวงเปง หลานอากงทิเซี๊ย...อิอิ

แผ่น CD ของไท้ตง พอหาได้ 1 ร้านที่หัวมุมซ.เท็กซัส เยาวราชค่ะ พี่ตาโต
แต่ว่าแพงมากๆ เพราะต้องสั่งไรท์เป็นการส่วนตัว
ที่บ้านอาหมวย พอมี 2-3 เรื่อง หากมีโอกาสได้เจอกัน จะเอาไปให้นะคะ ไม่ต้องไปซื้อ และหมวยไม่ขาย แต่ให้ฟรี !!
(ซึ่งรับความกรุณาจากพี่โอ๊ตเป็นธุระปะปังดัดแปลงจากต้นฉบับที่เป็นวีดีโอ พี่โอ๊ตโปรดรับการขอบคุณอีกครั้งหนึ่ง อิอิ )

ต้องขอโทษด้วยนะคะ น้องนอธ คณะซิงตงไม่มีเล่น เรื่องขุนศึกฯครับ
แต่ได้ข่าวว่า คณะเล่าบ้วนนี้ชุน คณะของคุณเอ- นักแสดงผู้มากความสามารถ จะมีนะคะ

และเป็นเกียรติที่ เบ๊ทิเซี๊ย จะได้รับคำชมจาก คุณเอ นักแสดงงิ้วลีลายิมนาสติกคนเก่งแห่งเล่าบ้วนนี้ชุนค่ะ
อ้อ...ต้องขอขอบคุณอีกเรื่อง ที่คุณเอช่วยมา update คิวงิ้วให้แฟนคลับไม่ขาดสาย
จน เวปงิ้วผู้ต้อยต่ำมีโอกาสได้รับเกียรติ รับทราบข่าว คิวงิ้วที่ดังและราคาแพงที่สุดในโลก อย่าง ไซ้ย่งฮง
( อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) - Page 2 Biaoqing015 ข้าน้อยมิกล้าๆ) (ปล.แต่ขออนุญาติลบข้อความที่ยาวเหยียดจนทำให้รูปร่างของหน้าเวปเปลี่ยนไปนะคะ)

วันที่ตั้ง : 14 July 2008 02:46:52

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:34 pm

นึกว่าจามาปล้นโรงงิ้วเสียหน่อย...

คนหายไปนาน ยังงัยก็ยังคิดถึงพี่น้องร่วมเวปนะคร้าบผม

ผู้ตั้ง : อาร์
วันที่ตั้ง : 14 July 2008 17:03:05

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:35 pm

พี่หลินชอบเหน็บแนมเอจังเลยงอนแย้ว...ใครว่าเอเก่ง
ไม่เก่งหรอกเรื่องยิมนาสสติกก้พื้นๆๆยืนบนโต๊ะในฉากกระโดดแยกขากระเด้งแค่
นี้ใครๆทําได้หมดและคราบพี่หลินเล่นพุดเหน๊บแนมเอ
....เชอะ...คิดถึงพี่ทุกคนนะครับ

ผู้ตั้ง : เอ
วันที่ตั้ง : 14 July 2008 22:26:45

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:36 pm

ซิงตงนั้นงามเลิศ เเหล่งประเสริฐงิ้วชาติไทย
ปิดวิ๊กที่ไหนๆ เป็นต้องได้ตามทุกที
งิ้วเล่นได้เป็นเอก เริสสุดเดชทุกถิ่นที่
นักเเสดงสุดยอดนี่ซี ขอยกให้ซินตงเร้ยยยยยยยยยยยยยยย
อิอิกลอนด้นสดขอมอบหั้ยจร้า
คิดเถิงทุกคนจังไว้คุยเอ็มกานน้าค้าบบบบบบบบบ+++++

อยากรู้เรื่องงิ้ว ด้านไหน...2 (จากบอร์ดเก่า) - Page 2 508267imagepost-20080715-215533

ผู้ตั้ง : ต้นคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
วันที่ตั้ง : 15 July 2008 21:55:33

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:36 pm

ได้มีโอกาสแวะเข้าไปคลิกดูรูปภาพในเม้นท์ 64
ที่น้องหลินทำ LINK ไว้
ดูแล้วก็ยิ่งคิดถึงซิงตงเจียสุงจัง
รวมทั้งคุณพ่อ คุณแม่ และพี่ๆ..เนอะ

ไม่มีงิ้วให้ดูเลย เลยดูงิ้วแผ่นไปก่อนละกัน

ยอมรับว่ารูปภาพสวยๆ ทั้งนั้นเลย

ชวนเพื่อนๆที่ยังไม่ได้เข้าไปดู.....ห้ามพลาดน้ะครับ
.............................
ภาพตั้งชอหุยในเม้นท์ 66 สง่ามากเลย
ขอบคุณน้องนอธ หารูปดีๆ มาฝากกันตลอด
...............................
น้องต้น...สุดเจ๋งเลยครับ
อนาคตต้องชวนมาแต่งเนื้องิ้วไทยกันดีฝ่า
ขอจองตัวเลยน้ะครับ

โอกาสหน้าเจอกัน
อยากรู้จักเพื่อนๆ ทุกคนเลยน้ะครับ
น้องนอธ คุณตาโต และอีกหลายๆ
คงได้มีโอกาสคุยกันเต็มที่น้ะครับ

คิดถึงเพื่อนๆ ครับ

OTT

วันที่ตั้ง : 15 July 2008 23:27:03

????????
ผู้มาเยือน

ดีครับเพื่อนๆๆเอครับมารายงานตัวรักพี่ครับๆๆๆๆๆๆๆไม่มีไรพิมเลยมา
พิมเล่น5555 ขามๆๆ

ผู้ตั้ง : เอ..เล่าบ่วงนี้ชุน
วันที่ตั้ง : 15 July 2008 23:43:54

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????? 16/3/2009, 9:37 pm

ค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบพี่โอ้ดอิอิ++
เจอกันคราวหน้ามาร้องงิ้วกานเน้ออออ
วันสี่พะยายังมะค่อยมีโอกาสคุยกานนะคับ(อิอิ++เปงเพราะเราเกร็งยุด้วยเน้อ)
เเต่คราวหน้าพร้อมพลรวบรวม
7นางฟ้าน้าคับอิอิ
ปล.คิดเถิงคุนเเม่คุนพ่อพี่ๆเเละอี้ๆทุกคนมากน้าคับ
กลับมาเร้วรวมตัวบุกโรงงิ้วเเน่อิอิ

ผู้ตั้ง : ต้นคร้าบบบบบบบบบบบบบ
วันที่ตั้ง : 16 July 2008 09:18:31

????????
ผู้มาเยือน

หน้า 2 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

ขึ้นไปข้างบน